जाणून घ्या ! ५ फुटबॉलपटू बद्दल जे विश्वचषक कधीही जिंकू शकले नाही

फुटबॉलच्या इतिहासात असे अनेक फुटबॉलपटू आहेत, ते त्यांच्या काळातील सर्वोत्कृष्ट खेळाडू होते परंतु विश्वचषक जिंकू शकले नाहीत. तर आज जाणून घेऊया अश्या खेळाडू बद्दल जे निवृत्त झाले आहेत किंवा निवृत्त होण्याच्या मार्गावर आहेत, परंतु विश्वचषक जिंकण्याचे त्यांचे स्वप्न हे स्वप्नच राहून गेले.

1. पाओलो मालदीणी

इटलीचा महान फुटबॉलपटू पाओलो मालदीनीच्या नाववर एका पेक्षा एक विक्रम आहेत .मालदीणीने सीरीज A मालिका 7 वेळा जिंकली आणि चँपियन्स ट्रॉफी ५ वेळा जिंकणारा खेळाडू वर्ल्ड कप कधी जिंकू शकला नाही.

पाओलो मालदीणी
पाओलो मालदीणी

आपल्या 20 वर्षांच्या करिअरमध्ये, १९९४ मध्ये तो विश्वचषक स्पर्धेत खेळला, पण ब्राझीलच्या संघाने त्याच्या संघाला पराभूत केले. नंतर 2002 साली दक्षिण कोरिया संघाने इटलीला बाहेरचा रास्ता दाखवला. फुटबॉलच्या इतिहासातील तो सर्वात मोठा बचावपटू (डिफेंडर) होता.

2. ऑलिव्हर कान

जर्मनीच्या संघाच्या महान गोलरक्षकांपैकी एक, ऑलिव्हर देशांसाठी 86 सामने खेळला. 2002 मध्ये, जर्मनीच्या संघाने विश्वचषक स्पर्धेत अंतिम फेरी गाठली आणि ऑलिव्हर देखील त्या संघामध्ये होता.

ऑलिव्हर कान
ऑलिव्हर कान

पण लहान चुकांमुळे ब्राझीलने जर्मनीला 2-0 असे हरवले. आपल्या कारकीर्दीत त्याने अनेक पदके व कप त्याच्या नावे केले. तो केवळ यशस्वी खेळाडूच नव्हता तर तो एक चांगला गोलरक्षक होता.

हे वाचा :- अमेझॉन चे संस्थापक पुण्याच्या इंजिनियर मुळे झाले गरीब

3. जोहान क्रूफ

डच खेळाडू जोहान क्रूफ कोच म्हणून आणि त्याच्या उत्कृष्ट कल्पनांसाठी प्रसिद्ध आहे. एक महान प्रशिक्षक होण्याआधी तो एक उत्कृष्ट फुटबॉल खेळाडू होता. फिफा विश्वचषक १९७४ मध्ये प्लेअर ऑफ द टूर्नामेंट देखील होते. पण अंतिम सामन्यादरम्यान त्यांची टीम पश्चिम जर्मनीसोबत २-१ अशी हारली.

जोहान क्रूफ
जोहान क्रूफ

यानंतर जोहान क्रूफ ने विश्वचषक कधीही खेळला नाही. ते केवळ चांगले खेळाडूच नाहीत तर चांगले व्यक्ती सुद्धा आहेत. त्यांनी आपल्या जोहाफ क्रूफ फाऊंडेशनमार्फत हजारो लोकांना मदत केली आहे. पण विश्वचषक जिंकण्याचे आपले स्वप्न पूर्ण करू शकले नाही.

4. लिओनेल मेस्सी

हा एक खेळाडू आहे जो 21 व्या शतकातील सर्वात महान खेळाडू मानला जातो. फुटबॉलमध्ये मेस्सीची देवांची पूजा केली जाते पण त्याची विश्वचषक जिंकण्याची इच्छा कधीही पूर्ण झाली नाही. अर्थात सध्या चालू असलेल्या २०१८ विश्वचषकातुन त्याचा संघ स्पर्धेतुन बाहेर पडला.

लिओनेल मेस्सी
लिओनेल मेस्सी

त्याचे स्वप्न २००६, २०१०, २०१४ आणि आता २०१८ मध्ये पूर्ण होऊ शकले नाही. 2014 मध्ये, ते अंतिम सामन्यात पराभूत झाले असे मानले जात होते कि हे त्यांचे अंतिम विश्वचषक असेल कारण ते पुढील विश्वचषकापर्यंत ते 35 वर्षांचे होतील. त्यांच्यासाठी फुटबॉल खेळणे जवळजवळ अशक्य होईल.

5. क्रिस्टियानो रोनाल्डो

मेस्सीचा मजबूत प्रतिस्पर्धी आणि वर्तमान फुटबॉलमधील सर्वात डॅशिंग फुटबॉलपटू म्हणून क्रिस्टियानो रोनाल्डोची ओळख आहे.

क्रिस्टियानो रोनाल्डो
क्रिस्टियानो रोनाल्डो

पोर्तुगाल संघाचे क्रिस्टियानो रोनाल्डोच्या नावे अनेक विक्रम आहेत, परंतु विश्वचषकचा मुकूट त्याच्या डोक्यावर सजवू शकला नाही. पुढील विश्वचषक २०२२ ला मध्ये कतारमध्ये खेळला जाईल, त्यावेळी रोनाल्डो 37 वर्षांचा असेल आणि त्यावेळेस त्याला खेळणे कठीण होईल.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

shares